Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bồ công anh - By Hoang An - Blogger

Go down

Bồ công anh - By Hoang An - Blogger Empty Bồ công anh - By Hoang An - Blogger

Bài gửi by yeuboconganh Tue Mar 24, 2009 9:41 pm

Bồ công anh - By Hoang An - Blogger 876d

Iu nè.... không iu nè...iu nè... " Em làm gì thế ....?" .." Ứ anh An làm em giật cả mình ..Em đang đếm đài hoa bay Bồ công anh ",
.... Em đếm chi vậy ..?
.....Thì em coi thử anh có thương em không á !
...... Thương chớ sao không ? còn em thì sao ?
Để em xem ... có nè không nè ...có .. hi hi hi hi có á....." Vậy là em có thương anh ..."
...Còn anh có thương em không ?
Nhỏ nắm một nắm đài hoa Bồ công anh rồi thả bay theo gió .. lại đếm... có nè ...không nè ... có nè .."..ahhhhh !! hu hu... Ứ chịu ! "....gì vậy em? ..." anh không thương em "... có mà " Ứ chịu ."... Hay em thả một lúc hai .. đài hoa ...?? " Ứ anh không thương em .".." Mà nè ! sao em tin lạ thế ? anh nhớ là người ta ngắt từng cánh hoa Hồng mà" ..." Ứ ! em không thích thế. hoa Hồng ngắt ra hỏng hết ...còn Bồ công anh mình thả ra theo gió, nó nảy chồi cây non "...."À nhỏ tinh tế thật ."
Thời gian trôi nhanh, bây giờ nhỏ có người khác, trước nhà vẫn còn bụi hoa bồ công anh mọc hoang không ai hái nữa cứ đến thời gian gió thổi hoa bay trắng xóa.... xa dần ..
" Sao hoa mà Bồ công anh không có mùi thơm hả anh ?" " Có chớ thơm mùi cỏ thoang thoảng đó " "...Ứ anh gạt em mùi hoa tóc tiên"...Ừ hoa dại ...không có mùi quyến rũ phải tự bay xa ...
Tối ngồi một mình trước hiên nhà nhớ chuyện cũ , thời gian cứ trôi nhanh ..chuông gió thì thầm ..chuông nhà thờ đổ vang vang trong gió.... người ta bắt đầu cho một ngày mới... " mình lại nhớ chuyện cũ....." sáng rồi sao? vừa đau , vừa lạnh ....
Er nk (12/9)

Nguồn : Hoang An's blog
yeuboconganh
yeuboconganh
Bồ công anh nở hoa
Bồ công anh nở hoa

http://360.yahoo.com/iuboconganh

- Similar topics