Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[Drabble] [EunHae] Bồ công anh - by bubuhaehae - Wordpress

Go down

[Drabble] [EunHae] Bồ công anh - by bubuhaehae - Wordpress Empty [Drabble] [EunHae] Bồ công anh - by bubuhaehae - Wordpress

Bài gửi by yeuboconganh Sun Feb 19, 2012 10:20 pm

Author:bubuhaehae

Pairing: HyukHae

Rating: G

P.s: chỉ là 30 phút tự kỉ khi nghe một bản nhạc buồn và cảm thấy nó rất hay : ) và tự dưng đánh word ra được thế này.Kì thực thì trong drabble này hai nhân vật chẳng có tên rõ ràng,chỉ anh và em thôi ^^ nên có thể coi đây là những dòng nhảm nhí au viết và k phải về HyukHae cũng được nếu như b muốn : )

Nói thật là gần đây mình có dã tâm đưa fic của đôi trẻ đi theo con đường sad ; ))

Cảm ơn vì đã đọc : x

…………………………………………………………………………..

Có những nỗi buồn chỉ là thoảng qua,nhưng nỗi đau thì sẽ là mãi mãi.

Đôi khi chỉ là tình cờ ta nghe được một giai điệu nhẹ ,để rồi cứ mãi ngân nga những nốt nhạc ấy trong tâm hồn.Đi tìm cho câu trả lời mãi băn khoăn về những giai điệu tuyệt vời đó, lại tình cờ làm sao khi đi ngang qua một con phố nhỏ,những giai điệu đó lại vang lên thật sinh động,bất giác bản thân mỉm cười khẽ ngân nga…

Cuộc sống luôn dành cho ta những món quà thú vị….

Cũng như khi vô tình gặp một ai đó giữa dòng người đông đúc,ta chợt nhận ra đó là mảnh ghép hoàn hảo cho tâm hồn mình, vội vàng đuổi theo,bon chen,vươn mình giữa dòng kia.Tiếc nuối khi chẳng thể chạm được vào người lạ,hi vọng rồi một ngày sẽ được gặplại để rồi bản thân cứ mãi ngây ngốc ,mãi chờ đợi.

Liệu định mệnh và số phận đã được sắp đặt kể từ giây phút đó…

Nhưng nếu đã không có ý định cho họ được đến với nhau,tại sao lại sắp đặt để rồi làm trái tim nhỏ bé kia phải đau khổ..

…………………………………………………………………………………………………………

Anh-cơn gió thoảng qua nhưng đã vô tình khiến cho em nguyện được bay theo mãi mãi.

Em,một con người sống khép kín với bản thân mình,một kẻ cô độc,chẳng thể nào có được tình yêu.Có hay không khi những ngày lang thang giữa con phố đông người,em chợt cảm thấy sao mình lại lạc lõng và nhỏ nhoi đến thế.Tự hỏi liệu có bao giờ em tìm được một nửa của riêng mình.Nỗi buồn có lẽ là thứ sẽ chẳng bao giờ tan biến trong em, chẳng biết vì sao chúng lại ăn sâu và chai sạn vào tâm hồn em đến như thế nhưng em đã quá quen rồi,và cũng chẳng muốn đi tìm câu trả lời,em bằng lòng với tất cả. Và có phải không nếu đó là lí do khiến đôi môi em chẳng thể nở nụ cười.Tự ví mình là một bông bồ công anh bé nhỏ,mỏng manh.Bồ công anh cô đơn và suốt đời chỉ ngóng trông một cơn gió,một cơn gió mà nó yêu thương,nó đã luôn cố gắng vươn mình lên thật cao,cố gắng đứng vững và cố gắng kiên nhẫn,tự nhủ rằng cơn gió kia của nó sẽ đến nhanh thôi,khi đó thì nó sẽ được hạnh phúc,nó sẽ mỉm cười thật tươi khi được hòa mình cùng gió.Chính bởi vậy mà nó luôn chờ đợi cho dù có lâu đến thế nào đi chăng nữa,dù nó có mệt mỏi nhưng sẽ không bao giờ từ bỏ đâu.

Nhưng gió sẽ chẳng bao giờ biết đến một bông bồ công anh bé nhỏ,gió luôn lạnh lùng và hơn cả,gió cũng là niềm mơ ước khát khao của rất nhiều bông bồ công anh khác.Có nực cười không khi giữa hàng trăm bông bồ công anh luôn nghiêng mình theo gió,luôn nguyện được ở bên gió,mang niềm vui đến cho gió,gió lại có thể nhận ra một bông bồ công anh bé nhỏ,chẳng bao giờ cười và chỉ biết đợi chờ trong thầm lặng như cậu.Điều đó sẽ chẳng bao giờ trở thành hiện thực..Gió luôn vô tình như vậy,cho dù cậu có là một bông hoa đẹp đến thế nào cũng sẽ chẳng bao giờ nhận được sự chú ý của gió đâu.Gió chỉ có nhiệm vụ đưa những bông bồ công anh bay theo mà thôi.Bởi vì gió còn rất nhiều thú vui khác,gió luôn khao khát được hòa mình đi khắp nơi,đi thật xa.Đến khi ấy liệu bồ công anh có còn dủ sức lực để bay theo gió.

Nếu đã cố gắng hết mình mà vẫn chỉ nhận được sự lạnh lùng,vô tâm đáp lại.Thì tốt hơn hết cậu nguyện làm một bông hoa cô độc,nguyện để bản thân bị vùi dập.Còn hơn là cứ ngu ngốc gắng gượng đuổi theo một tình yêu không có hi vọng,để rồi cũng dần mệt mỏi và tự mình buông lơi.

Nếu đã không bao giờ có thể thuộc về nhau

thì xin ông trời đừng sắp đặt vô tình đến thế…..

January,30th 2012 .

Thanks for reading ^^

Nguồn: bubuhaehae
yeuboconganh
yeuboconganh
Bồ công anh nở hoa
Bồ công anh nở hoa

http://360.yahoo.com/iuboconganh

- Similar topics