Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Vạn Dặm Ngắm Bồ Công Anh

3 posters

Go down

Vạn Dặm Ngắm Bồ Công Anh Empty Vạn Dặm Ngắm Bồ Công Anh

Bài gửi by lenken Thu Aug 05, 2010 10:20 pm

Hôm nay lập nên topic này với ý tưởng mình cùng các bạn chia sẻ với nhau những nơi có bca, ví dụ như đi Đà Lạt thì đến chỗ nào để ngắm bca, ở TP.HCM thì đến đâu để ngắm hay chụp hình cùng với bca, Hà Nội, Sapa? những nơi khác thì sao? có bca hay ko? và có thì cụ thể là ở đâu? ở đâu có bca đẹp?

Xin nói một câu chắc như bắp: ở Tỉnh thành nào cũng đều có bca với những loại bca khác nhau.

Mình xin khơi mào topic này với Đà Lạt (mình không phải dân Đà Lạt): Gần như bất kì con đường nào ở Đà Lạt cũng đều có bca! Thậm chí con đường trung tâm chợ Đà Lạt cũng có bca đẹp! cá biệt đã gặp ở một quán caffe ở Đà Lạt dường như là họ còn trồng bca (quán caffe có bán bánh mì tươi và đồ ăn ở đó cũng rất ngon ngay cả đối với món pizza hay càri ^^, hình như tên quán là Tin Tin, các bạn nhớ ngồi ở phía dưới mới có cây cối cho mà ngắm)
Đi Đà Lạt là thường xuyên đưa mắt để ý hai bên đường để ngắm bca mọc dại (ko dành ch người có tay lái bị yếu), nếu để tìm bca đẹp thì các bạn lươu ý:
- bca có nhiều loại, ko phải loại nào cũng đẹp như ý của bạn.
- Tuỳ thời tiết và chất đất, có khi cùng một loại nhưng có cây cho hoa đẹp và to, có cây cho hoa ít đẹp và hoa bé hơn, nhìn hoa khô hơn.
- Tìm bca đẹp các bạn phải chịu khó để ý, có khi người nhạy cảm với bca như mình cũng phải bỏ hơn cả tiếng đồng hồ mới phát hiện ra "ngọc trong đá".

Con đường từ Trung tâm Đà Lạt chạy ra Thung Lũng Tình Yêu là con đường mình hay đi nhất khi muốn tìm một đoá bca đẹp.
Kinh nghiệm và hiểu biết của mình có hạn, rất mong nhận thêm nhiều sự góp ý và góp sức của các bạn. Vạn Dặm Ngắm Bồ Công Anh 288205
P/s: mình sẽ tìm cách post hình sau
lenken
lenken
Bồ công anh tung bay trong gió
Bồ công anh tung bay trong gió

Nam Tổng số bài gửi : 123

Vạn Dặm Ngắm Bồ Công Anh Empty Re: Vạn Dặm Ngắm Bồ Công Anh

Bài gửi by batuocsocola Sat Aug 14, 2010 9:45 pm

hơ hơ, bữa nào em phải lên í mới được Big grin
Bà Nà và Sapa em cũng nghe bẩu có bồ công anh nhưng hình như chưa có mem nào đến và chụp hình mang về cả broken heart
batuocsocola
batuocsocola
Vườn hoa bồ công anh
Vườn hoa bồ công anh

Nam Tổng số bài gửi : 321

http://boconganh.huhohi.com

Bài gửi by Chị_Bồ ^^ Mon Aug 16, 2010 10:41 pm

Đi nhìu như anh Ken thì có cơ hội chiêm ngưỡng và sưu tầm nhìu loài bca rùi! ^^ hum trc nghe anh kể trong bv Thống Nhất anh có trồng 1 vạt bca nên hí hưởng vào tìm, đi mòn dép mà không tìm thấy anh ạ, chắc ngta ... xén sạch rùi! Vạn Dặm Ngắm Bồ Công Anh 566766
Chị_Bồ ^^
Chị_Bồ ^^
Nụ bồ công anh
Nụ bồ công anh

Nữ Tổng số bài gửi : 22

http://360.yahoo.com/funnylibra85

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content