Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HOA Bo Cong Anh - by Chung Thuy - Yahoo 360

2 posters

Go down

HOA Bo Cong Anh - by Chung Thuy - Yahoo 360 Empty HOA Bo Cong Anh - by Chung Thuy - Yahoo 360

Bài gửi by yeuboconganh Wed Sep 17, 2008 9:58 pm

Bồ Công Anh

HOA Bo Cong Anh - by Chung Thuy - Yahoo 360 3727

Loài hoa sau khi nở thì từng cánh sẽ theo gió bay đi xa để tiếp tục sinh sôi và thì thầm với gió.

Hoa nói với tôi rằng bạn giống Bồ Công Anh : bạn luôn viết nhường nhịn,khiêm tốn và rất biết hy sinh. Bạn có sức chịu đựng cao, ít khi than phiền nên bạn bè thường thấy ở bạn sự chín chắn hơn tuổi.

Rất biết thông cảm với người khác, nên bất cứ ai đến với bạn cũng đều cảm thấy bình an.

…Một thời gian dài tôi thật sự đau đớn khi cố gắng chạy theo, cố giữ những cánh Bồ Công Anh cho riêng mình,nhưng…

gió vẫn thổi và hoa vẫn bay để hoàn tất hành trình của mình.

Tôi nghiệm ra rằng, gió chỉ mang cánh hoa đi, nhưng hoa luôn vẫn như ở bên cạnh tôi, để khi cô đơn trên đồi, hoa lại ùa về với tôi bằng những cơn gió nhẹ và hàng ngàn cánh hoa dịu dàng ôm ấp bảo vệ tôi khỏi những tổn thương của trần thế.

Ở bất cứ phương trời nào, bạn hãy cố lên nhé!, hãy như những cánh Bồ Công Anh, hiên ngang, tồn tại mãnh liệt trước tất cả những khắc nghiệt của tự nhiên.

Cám ơn vì đã “cố gắng” mạnh mẽ trước một nhỏ bạn “mít ướt” như tôi. Tôi sẽ không làm vậy nữa đâu, hứa đó! Nhớ khi có cơn gió nào đủ mạnh thì bay về nhé! Tui đợi…

…Ngoài kia biển vẫn đẹp, gió biển dạt dào nhưng không đủ sức mang cánh Bồ Công Anh về,

chỉ có một Con Rùa Xanh lờ lững bơi, thấy ghét !

Nguồn : Chung Thuy
yeuboconganh
yeuboconganh
Bồ công anh nở hoa
Bồ công anh nở hoa

http://360.yahoo.com/iuboconganh

HOA Bo Cong Anh - by Chung Thuy - Yahoo 360 Empty Re: HOA Bo Cong Anh - by Chung Thuy - Yahoo 360

Bài gửi by GloveH Tue Apr 27, 2010 12:10 pm

hek!oG cU*" lam nhU* la`...tUi k tYn daU!!!bOi? tUi la Gio ma`hehe!!!tUi k de? tuOt. taY BCA daU!!!
GloveH
GloveH
Hạt bồ công anh
Hạt bồ công anh

http://blog.com.vn/nhoklovebabyn

- Similar topics