Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hoa Bồ Công Anh - Dandelion - by Nαm¡ ღ - Yahoo 360

Go down

Hoa Bồ Công Anh - Dandelion - by Nαm¡ ღ - Yahoo 360 Empty Hoa Bồ Công Anh - Dandelion - by Nαm¡ ღ - Yahoo 360

Bài gửi by yeuboconganh Wed Sep 17, 2008 9:54 pm

Hoa Bồ Công Anh - Dandelion - by Nαm¡ ღ - Yahoo 360 D51f

Trên blast của một cô bạn có chữ "Bồ Công Anh", làm mình chợt cảm xúc dâng trào (lung tung) ... ngồi viết tẹo

Mình thích cảm giác được đi trên bãi cỏ, tìm những bông Bồ Công Anh và ngồi xuống...thổi

Bông hoa có cái tên lạ lạ đó như một cuộn bông trắng bởi những cánh hoa mỏng manh trên đó. Bông Bồ Công Anh đã nở mà gặp gió đi qua, những cánh hoa sẽ bay theo gió, và khi đậu xuống đất sẽ mọc lên thành những bông hoa mới...

Mình thích hoa Bồ Công Anh từ hồi nhỏ, đọc một mẩu truyện Doraemon... còn nhớ cánh hoa yếu ớt cuối cùng cũng bay đi, vì mẹ muốn che chở, nhưng ko thể đậu mãi bên mẹ được, ko thể bé mãi đc ^^

Sang bên này, lần đầu tiên mình ngắt bông hoa Bồ Công Anh lên và ngắm nghía, cảm giác rất chi là..hay hay, rồi tự dưng có gió tới, những cánh hoa bị tạt đi theo gió ...làm mình tự dưng nhớ đến mẩu chuyện Doraemon kia...

Khì, buồn cười nhỉ, nhiều khi gió đến bất chợt, gió tạt ngang vô tình, gió đưa những cánh Bồ Công Anh bé nhỏ còn chưa sẵn sàng cho một cuộc sống mới, còn muốn bám lại trên thân mẹ... nghĩ cũng hơi giống mình =p
Nghe thì có vẻ khổ sở lắm, thực ra ko phải, một sự so sánh vui thôi...
Vì mình cũng muốn được như cánh Bồ Công Anh... bay lượn để nhìn thấy thế giới rộng lớn, để ko cần vòng tay ôm ấp của mẹ, để vươn lên kiêu hãnh như bông Bồ Công Anh mẹ vậy (mẹ mình ko đẹp, nhưng theo nhận xét của mình, mẹ có đủ phẩm chất để mang chữ "mẹ yêu, vợ hiền" trên mình mẹ có sự pha trộn của cái dịu dàng đáng yêu & sự đảm đang xông xáo ... như bông Bồ Công Anh trắng muốt với cái thân bền dẻo vậy)

may là mẹ mù tịt internet, chứ mẹ mà vào blog đọc được thì chắc lại bị ăn cốc vì cái tội nịnh mẹ trơ trẽn

Nguồn : Nαm¡ ღ
yeuboconganh
yeuboconganh
Bồ công anh nở hoa
Bồ công anh nở hoa

http://360.yahoo.com/iuboconganh

- Similar topics