Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

treN cAnh' d0^ng` m0? u0c'...??? - by kem - Zing Me

Go down

treN cAnh' d0^ng` m0? u0c'...??? - by kem - Zing Me Empty treN cAnh' d0^ng` m0? u0c'...??? - by kem - Zing Me

Bài gửi by yeuboconganh Sun Mar 25, 2012 1:41 pm

treN cAnh' d0^ng` m0? u0c'...??? - by kem - Zing Me Tumblr_m0shqnBzo51qdzarzo1_500

Một buổi sáng tinh sương khi ngoài trời vẫn còn những giọt sương long lanh,em chợt giật mình tỉnh giấc vội vã nhìn về phía ánh dương khi tia nắng đầu tiên loé sáng lên và em khẽ cười chợt nhớ đến''ấy'' đầu tiên,''ấy'' biết không? đêm qua em mơ thấy''ấy'' đó,em mơ ''ấy'' dìu em đi qua cánh đồng đầy ắp hoa bồ công anh,loài hoa mà em đã từng ước mơ nhìn thấy..
Đẹp lắm!từng cánh hoa mỗi lần em chạm nhẹ hoa lại bay len cao,''ấy'' lại nắm tay em nhưng lần này''ấy'' nói:
_Cùng bay lên nhé! cô bé của anh
_Muốn chứ,nhưng làm sao mà bay được té thì sao....
_Nắm chặt tay anh nhé
_Dạ...!
1..
2..
3..
Bay nào......
Ở trên cao em không dám nhìn xuống chỉ nhắm mắt thôi,em nắm chặt lấy tay''ấy'' và thế cứ bay lên....''ấy'' bảo em :
_Em mở mắt ra đi mới thấy được cánh đồng bồ công anh đang bay cùng với em chứ!
_Nhưng em sợ........
_Ngốc àh....có anh ở bên em còn sợ gì nữa
Em khẽ từ từ mở mắt rồi em lại reo lên......
_Woa..đẹp quá anh ơi? hoa bồ công anh đang bay cùng em, thích quá...
_Thích không? anh muốn nụ cười của em sẽ mãi như vậy,cứ hồn nhiên và vô tư em nhé
Bàn tay em cứ mãi nắm tay''ấy'' thật chặt cứ bay lên cùng''ấy'' và hoa bồ công anh em nhìn về nơi mặt trời mọc em chợt nhớ tới câu chuyện'' khi nhìn thấy mặt trời mọc hãy cứ nhắm lại và ước nguyện cho mình và khi ấy lời ước sẽ trở thành hiện thực'',em quay sang hỏi''ấy''
_Cùng nhắm mắt cùng nhau ước anh nhé
''Ấy'' nhìn em cười,nụ cười ấy lúc nào cũng mang đến cho em niềm vui,chính nụ cười ấy đã cho em biết yêu thêm lần nữa.Chợt em nhìn ''ấy'' rồi lại níu''ấy'' đáp xuống....''ấy'' nhìn em vẻ mặt cứ ngây ngô rồi em lại cười.
_''Ấy'' biết hồi nãy em ước gì không? em ước gì em và'' ấy ''sẽ mãi bên nhau,sẽ cùng nhau vượt qua mỗi sóng gió khi em có ''ấy'' bên cạnh
_Anh cũng vậy!
''Ấy'' đã nghe bài hát '' anh chưa nói hết'',bài hát đó cũng giống như những gì mà em hỏi ''ấy'' trên cánh đồng chứng nhân cho tình yêu của em và ''ấy''
Em hỏi''ấy'': ấy có yêu em không?
Ấy chỉ trả lời một câu: không
Lúc ấy em tức lắm nhưng em lại hỏi: em trong mắt ''ấy'' có đẹp không?
Ấy nói em: không
Em chỉ biết quay mặt đi ,bỏ chạy thật nhanh khi nước mắt em rơi chỉ nói với ấy một câu
_'' Em ghét anh''
''Ấy'' vội đuổi theo em hét lên: '' nếu em bỏ đi có nghĩa là em không yêu anh'',''nếu em bỏ đi có nghĩa là em vẫn chưa nghe anh nói hết''
Em vội dừng lại và ''ấy'' đến ôm lấy em khẽ nói vào tai em'' anh có yêu em, em luôn là người đẹp nhất trong anh'' em muốn biết vì sao không?
_''Không''
_Vì anh yêu em đó...hiểu chưa bé ngốc
Cánh đồng bồ công anh lúc ấy gió thổi lên những cánh hoa bồ công anh lại bay lên như những lời yêu''ấy'' đã nói với em..''vì ấy yêu em'',vui lắm cứ như mới yêu nhau lần đầu vậy đó
Em hỏi anh: anh sẽ yêu em bao lâu?
_Một
_1 ngày, 1 tháng hay 1 năm...?
_Không...''một'' thôi
_Chứ sao hả anh?
..............................................
''Một ngày nào đó em không còn yêu anh nữa...''
Và trên cánh đồng ấy em lại cùng ấy bước đi,mỗi bước đi của ấy và em là lời chứng nhân cho một tình yêu đẹp,một tình yêu luôn mang đến cho cả 2 đầy ắp những tiếng cười mãi sẽ không bao giờ tắt đi cứ lớn dần theo thời gian
Giấc mơ cứ tưởng chừng như là sự thật vì khi mặt trời mọc lên cao thì người đầu tiên em nhìn thấy lại là ''ấy'','' ấy'' khẽ ôm em vào lòng em kể ấy nghe những gì em mơ thấy.Ấy bảo em cứ mơ hoài vậy nhé? vì giấc mơ ấy cũng như lời anh nói vậy đó
Vì anh yêu em.....cả đời và có thế là mãi mãi

Nguồn: anhladotoi243
yeuboconganh
yeuboconganh
Bồ công anh nở hoa
Bồ công anh nở hoa

http://360.yahoo.com/iuboconganh