Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Khó tả....:(

4 posters

Go down

Khó tả....:( Empty Khó tả....:(

Bài gửi by Dandelion_Sagittarius Sun Jan 15, 2012 9:43 pm

Mấy ngày trc, khi kelly đang kiếm trên mạng về nơi bán hạt giống bca ở Hà Nội thì vô tình vào 1 diễn đàn. Sau khi đọc đa sô cmt ở đấy thì mình thực sự thấy rất buồn và có chút gì đó rất khó tả....Những cmt trả lời cho 1 câu hỏi "có ai biết ở đâu bán hạt giống bca ko?" đều chỉ là "bca chỉ là hoa dại thôi, ai mà bán loại hoa ấy", "bca trên ảnh với phim thì có vẻ đẹp thế thôi chứ nhìn thật thì cũng bình thường"," bca lúc bình thường thì cũng tạm đc nhưng khi tàn thì chính xác là một bông hoa dại"......
Đọc hết những cmt đó xong kelly cảm thấy buồn và cũng thấy mông lung nữa...thực ra mỗi ng có một niềm yêu thích riêng, những ai không thích điều đó thì đâu cần thiết phải nói ra những lời ấy, không nói ra cảm giác không thích của mình thì chẳng ai có hại cả, chọn lựa giữa việc cả mình và ng khác đều ko sao với việc mình ko sao nhưng lại khiến ngta buồn thì chẳng phải là hơi nông cạn khi nói ra sao?
Dù chưa đc nhìn thấy bca thật nhưng kelly tin rằng mình yêu bca không chỉ bởi vẻ đẹp của nó hay bởi loài hoa đó có là hoa dại hay không, kelly nghĩ rằng mọi ng trong diễn đàn cũng vậy phải không? Chúng ta yêu bca vì sự trong sáng mộc mạc của nó, vì sự kết thúc mảnh đời của mỗi bông hoa là sự bắt đầu của hàng ngàn bông hoa khác, bởi khi nó tàn và bay theo gió, ta gửi đc nỗi buồn đi mất, chúng ta yêu bca vì tâm hồn chứ không phải vì hình thức Happy Kelly tin là mọi ng trong diễn đàn cũng giống như kelly, chứ không như bạn đã đặt câu hỏi trong diễn đàn kia, sau khi đọc các cmt, bạn ấy đã không còn muốn trồng bca nữa rồi, bạn ấy chỉ muốn nhìn thấy nó 1 lần để chứng thực xem nó có đẹp hay không thôi....Sad
Dandelion_Sagittarius
Dandelion_Sagittarius
Nụ bồ công anh
Nụ bồ công anh

Khó tả....:( Empty Re: Khó tả....:(

Bài gửi by trong12 Fri Jan 20, 2012 1:22 pm

Kelly nói đúng, khi mình đã yêu thích điều gì đó thì không nên để những người khác làm ảnh hưởng. Cái đẹp có nhiều góc nhìn, nếu thực tế không như mình tưởng tượng hay nhìn thấy trên ảnh thì đừng vội phán xét hay thất vọng mà hãy thử tìm 1 góc nhìn khác, và nếu thực sự mình yêu thích thì sẽ nhanh chóng tìm thấy thôi Happy
trong12
trong12
Bồ công anh nở hoa
Bồ công anh nở hoa

Nam Tổng số bài gửi : 45

https://www.facebook.com/viettrong

Bài gửi by Dandelion_Sagittarius Fri Jan 20, 2012 8:00 pm

Kelly rất vui vì trong12 cũng có cách nghĩ giống Kelly, và tình yêu của anh dành cho bca cũng vậy Happy em chờ bca mà anh trồng lớn lên, khi đó hãy cho em biết cảm giác của anh khi nhìn thấy bca thật nhé winking dù nó có đẹp như ảnh hay không, chúng ta vẫn mãi yêu loài hoa này Happy
Dandelion_Sagittarius
Dandelion_Sagittarius
Nụ bồ công anh
Nụ bồ công anh

Bài gửi by trong12 Fri Jan 20, 2012 11:00 pm

Uh, anh quan tâm đến BCA của mình trồng mỗi ngày, mong là sức sống của BCA đủ mạnh để thích nghi với khí hậu chỗ anh, anh đã đem BCA trồng vào chậu rùi (anh có pm 1 tin nhắn cho kelly đó, ko bik kelly nhận dc ko)

Khó tả....:( IMG_0084

Khó tả....:( IMG_0086
trong12
trong12
Bồ công anh nở hoa
Bồ công anh nở hoa

Bài gửi by Dandelion_Sagittarius Sun Jan 22, 2012 12:19 am

Em nhận tin rồi và cũng nhắn lại cho anh rồi đó ^^, bca không chỉ đẹp ở hoa mà lá cũng đẹp nữa love struck
Mà cỏ ba lá trong chậu là anh trồng vào hay nó mọc dại đấy ạ??? Nhà em có cả 1 chậu cỏ ba lá, cơ mà ko biết tại sao nó có ở đấy :">
Dandelion_Sagittarius
Dandelion_Sagittarius
Nụ bồ công anh
Nụ bồ công anh

Bài gửi by trong12 Sun Jan 22, 2012 10:04 am

Uh, cỏ ba lá là nó mọc dại ở ngoài, xong anh đem bỏ vào chậu lun Big grin
trong12
trong12
Bồ công anh nở hoa
Bồ công anh nở hoa

Bài gửi by batuocsocola Sun Jan 22, 2012 3:53 pm

@Kelly: Em có biết vì sao trên youtube có nút ko thích bên cạnh nút thích nhưng youtube lại không có ko? cả một vấn đề đấy
Trên một diễn đàn người ta coi trọng nhau qua số lượng bài viết của người đó thế nên những cm kia đôi khi chỉ đơn giản là viết cho có, thế nên người ta sẽ cố gắng để viết, dù điều đó làm người khác buồn - như em
Khi em yêu thích một điều gì đó, thì tại sao lại phải quan tâm người khác nghĩ thế nào về điều mình yêu? - khi yêu một ai đó, lúc đó em sẽ cảm nhận rất rõ về điều này winking)
"Lúc mới yêu" thích bồ công anh, anh cũng bị vẻ ngoài khi hoa đã tàn mê hoặc, nhưng khi càng tìm hiểu thì anh càng yêu thích hoa hơn, không chỉ vì vẻ đẹp đó, mà từ ý nghĩa cho tới hình ảnh của hoa.
Thế nên không có gì phải buồn khi đọc được nhưng dòng đó em ợ Happy

@trong12: chú nhá, ko up ảnh qua topic kia mà lại để ở đây nhá winking)
Ghen tỵ với chú quá đi mất >"<
Vừa trồng cỏ anh thích, lại trồng hoa anh yêu. Cẩn thận hôm nào anh ghé anh chôm mất đấy Big grin
batuocsocola
batuocsocola
Vườn hoa bồ công anh
Vườn hoa bồ công anh

Nam Tổng số bài gửi : 321

http://boconganh.huhohi.com

Bài gửi by trong12 Sun Jan 22, 2012 6:28 pm

@Batuocsocola: Hi, sẵn tiện trả lời Kelly nên em up hình bên này luôn, để mấy bữa nữa em sẽ update hình mới lên topic kia. Big grin
Anh cũng thích cỏ ba lá ah? Cỏ ba lá thì sức sống thật đáng nể, mọc khắp nơi trong vườn luôn, chẳng cần ai chăm sóc gì cả Happy
trong12
trong12
Bồ công anh nở hoa
Bồ công anh nở hoa

Bài gửi by Dandelion_Sagittarius Mon Jan 23, 2012 9:04 pm

@Bts: Vâng, em cũng hết buồn rồi ^^ em nhanh quên ý mà :">
Òa mà em cũng thích cỏ ba lá, cỏ bốn lá nữa, mấy anh em mình giống nhau ghê Big grin hay là những ai thích bca thì đều thích luôn loại cỏ ba lá này nhỉ winking)
Dandelion_Sagittarius
Dandelion_Sagittarius
Nụ bồ công anh
Nụ bồ công anh

Bài gửi by Angelkid Sun Jan 29, 2012 2:00 am

^^ cỏ 3 lá mà làm nền thì tuyệt cú mèo.

Chúc cả nhà năm mới mạnh khỏe với thật nhiều may mắn và niềm vui nhé. Mấy nay bận việc ko lên chúc tết mọi người được, hj
Angelkid
Bồ công anh tung bay trong gió
Bồ công anh tung bay trong gió

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content